ಮೊಣಕೈ ಮತ್ತು ಮೊಣಕಾಲಿನ ಟ್ಯಾನಿಂಗ್‌ಗೆ ಮನೆಮದ್ದು

December 25, 2020

ನಿಂಬೆ ಮತ್ತು ಬೇಕಿಂಗ್ ಸೋಡಾ ಸ್ಕ್ರಬ್ : ಬಳಸಿ ನಿಂಬೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚರ್ಮದ ಹೊಳಪು ನೀಡುವ ಪದಾರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಇದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಬ್ಲೀಚಿಂಗ್ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಸತ್ತ ಚರ್ಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಂಬೆಹಣ್ಣುಗಳು ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಯಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ಚರ್ಮದ ಮೈಬಣ್ಣವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಕೋಶಗಳ ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ರಸವನ್ನು ಅಡಿಗೆ ಸೋಡಾದೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿದಾಗ, ಸತ್ತ ಕೋಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ಕ್ರಬ್ಬರ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಪೀಡಿತ ಚರ್ಮದ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಮಿಶ್ರಣ / ಸ್ಕ್ರಬ್ ಅನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ಮತ್ತು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ 7-10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬಿಟ್ಟು ನಂತರ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿ ವಾರ ಇದನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ.

ಮೊಸರು ಮತ್ತು ಕಡ್ಲೆ ಹಿಟ್ಟು ಪ್ಯಾಕ್ : ಮೊಸರು ಟ್ಯಾನಿಂಗ್ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಹುಳಿ ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿರುವ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳು ಒಬ್ಬರ ಚರ್ಮದ ಟೋನ್ ಅನ್ನು ಹಗುರಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಡ್ಲೆಹಿಟ್ಟು ಕೊಳೆಯನ್ನು ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ಎರಡು ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಿದಾಗ, ಅವು ಅತ್ಯದ್ಭುತವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ.

ಒಂದು ಬಟ್ಟಲನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಒಂದು ಚಮಚ ಹುಳಿ ಮೊಸರು ಮತ್ತು ಅರ್ಧ ಟೀ ಚಮಚ ಕಡ್ಲೆಹಿಟ್ಟು ಸೇರಿಸಿ, ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಮೊಣಕೈ ಮತ್ತು ಮೊಣಕಾಲುಗಳ ಕಪ್ಪು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಹಚ್ಚಿ . 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅಥವಾ ಅದು ಒಣಗುವವರೆಗೆ ಇರಿಸಿ. ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ.

ಆಲಿವ್ ಆಯಿಲ್ ಮಸಾಜ್ : ದೊಡ್ಡ ಚಮಚ ಕೋಲ್ಡ್-ಪ್ರೆಸ್ಡ್ ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಡಬಲ್ ಬ್ರಾಯ್ಲರ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಬೆಚ್ಚಗಾಗಿಸಿ. ಈ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಡಾರ್ಕ್ ಮೊಣಕೈ ಮತ್ತು ಮೊಣಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ 10-15 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಹಚ್ಚಿ. ನೀವು ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ ಉತ್ತಮ.

ಈ ಎಣ್ಣೆ ಮಸಾಜ್ ಫ್ಲಾಕಿ ಅಥವಾ ಟ್ಯಾನ್ಡ್ ಮೊಣಕೈ ಮತ್ತು ಮೊಣಕಾಲುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವುದಲ್ಲದೆ ಅದನ್ನು ಮೃದುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯ ಬದಲಿಗೆ ನೀವು ಕೋಲ್ಡ್-ಪ್ರೆಸ್ಡ್ ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು.

ಹನಿ ಮತ್ತು ಶುಗರ್ ಸ್ಕ್ರಬ್ : ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ಎರಡೂ ಪಿಗ್ಮೆಂಟೇಶನ್ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಚಮಚ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಗುದ್ದಿ ಪುಡಿಮಾಡಿ, ಒಂದು ಟೀ ಚಮಚ ಕಚ್ಚಾ ಸಾವಯವ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಿ. ಚರ್ಮ ಕಪ್ಪಾಗಿರುವ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಇದನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ಮತ್ತು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ. ಇದನ್ನು 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗಾಗಿ, ಈ ಸ್ಕ್ರಬ್ ಅನ್ನು ವಾರಕ್ಕೆ ಮೂರು ಬಾರಿ ಬಳಸಿ .

ಅಲೋ ವೆರಾ ಮತ್ತು ಮಿಲ್ಕ್ ಪ್ಯಾಕ್ : ಅಲೋವೆರಾದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಮೃದುಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪದಾರ್ಥಗಳಿವೆ. ಈ ಜೆಲ್ನ ಆಂಟಿ -ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಲ್ ಮತ್ತು ಆಂಟಿ-ಫಂಗಲ್ ಗುಣಗಳು ಚರ್ಮದ ಟ್ಯಾನಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಸಿದಾಗ, ಈ ಮಿಶ್ರಣವು ಸರಳ ಮತ್ತು ಉಪಯುಕ್ತವಾದ ಪ್ಯಾಕ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಹಗುರಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

error: Content is protected !!