ಎಸ್.ಎನ್.ಸೇತುರಾಂಗೆ ಜೀವಮಾನದ ರಂಗ ಗೌರವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

February 6, 2021

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕರ್ನಾಟಕ ನಾಟಕ ಅಕಾಡೆಮಿಯ 2020ನೇ ಸಾಲಿನ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಘೋಷಣೆಯಾಗಿದೆ. ಜೀವಮಾನದ ರಂಗಗೌರವ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ನಟ, ನಾಟಕಕಾರ, ನಿರ್ದೇಶಕ ಎಸ್.ಎನ್.ಸೇತೂರಾಂ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ವಾರ್ಷಿಕ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ 25 ಮಂದಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರದಾನ ಸಮಾರಂಭವು ಇದೇ ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಬಳ್ಳಾರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಜೀವಮಾನದ ರಂಗ ಗೌರವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ : ಎಸ್.ಎನ್.ಸೇತೂರಾಂ, ಬೆಂಗಳೂರು

ವಾರ್ಷಿಕ ರಂಗ ಪ್ರಶಸ್ತಿ : ಸಂತೋಷ ಕುಮಾರ ಕುಸನೂರು-ಕಲಬುರ್ಗಿ, ಎಂ.ಇಸ್ಮಾಯಿಲ್ ಸಾಬ್-ರಾಯಚೂರು, ಭರಮಪ್ಪ ಜುಟ್ಲದ-ಕೊಪ್ಪಳ, ಮಾ.ಭ.ಸೋಮಣ್ಣ, ಹೊಸಪೇಟೆ-ಬಳ್ಳಾರಿ, ಗೆಣಿಕೆಹಾಳು ತಿಮ್ಮನಗೌಡ ಮೇಲುಸೀಮೆ-ಬಳ್ಳಾರಿ, ಗುರುಬಸಪ್ಪ ಕಲ್ಲಪ್ಪ ಸಜ್ಜನ-ವಿಜಯಪುರ,ಹಣಮವ್ವ ಗಾಜರ ಕುಳಲಿ-ಬಾಗಲಕೋಟೆ, ಪಿ. ಢಗಳಚಂದ್ರ ಪವಾರ-ಬಾಗಲಕೋಟೆ, ಉಮಾದೇವಿ ಹಿರೇಮಠ-ಗದಗ,ಬಸವರಾಜ ಬ ಕಡ್ಲೆಣ್ಣನವರ- ಧಾರವಾಡ, ಐರಣಿ ಬಸವರಾಜ-ದಾವಣಗೆರೆ, ನೂರಜಹಾನ ಗೊರಜಿನಾಳ್-ಚಿತ್ರದುರ್ಗ, ಮಹಾವೀರ ಜೈನ್- ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು, ಅಶ್ವತ್ಥ ಕದಂಬ-ಮೈಸೂರು, ಚಂದ್ರಶೇಖರಯ್ಯ ಎಂ.ಆರ್.- ಕೊಡಗು, ಧನ್ಯಕುಮಾರ- ಮಂಡ್ಯ, ವೆಂಕಟರಮಣಸ್ವಾಮಿ-ಚಾಮರಾಜನಗರ, ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಪ್ರಭು ಉಪ್ಪುಂದ-ಉಡುಪಿ, ರೋಹಿಣಿ ಜಗರಾಂ- ಮಂಗಳೂರು, ಕೆ.ಎನ್.ವಾಸುದೇವ ಮೂರ್ತಿ-ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ, ವಿ.ಲಕ್ಷ್ಮೀಪತಿ-ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ, ಎಂ.ಎಸ್.ವಿದ್ಯಾ- ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ, ಮಂಜುಳಾ ಬಿ.ಎನ್. – ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ, ಗೀತಾ ಸುರತ್ಕಲ್- ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ, ಬಾಬು ಹಿರಣ್ಣಯ್ಯ-ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ, ಕಲ್ಚರ್ಡ್ ಕೆಮೆಡಿಯನ್ ಕೆ.ಹಿರಣ್ಣಯ್ಯ ದತ್ತಿ ಪುರಸ್ಕಾರ: ಮಾ.ಭಾಸ್ಕರ- ಬೆಂಗಳೂರು, ನಟರತ್ನ ಚಿಂದೋಡಿ ವೀರಪ್ಪನವರ ದತ್ತಿ ಪುರಸ್ಕಾರ : ವೆಂಕಣ್ಣ ಕಾಮನೂರು-ಕೊಪ್ಪಳ, ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಚಿಂದೋಡಿ ಲೀಲಾ ದತ್ತಿ ಪುರಸ್ಕಾರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ – ಅನ್ನಪೂರ್ಣ ಹೊಸಮನಿ, ಧಾರವಾಡ, ಕೆ.ರಾಮಚಂದ್ರಯ್ಯ ದತ್ತಿನಿಧಿ ಪುರಸ್ಕಾರ: ರಂಗಸಂಪದ, ಬೆಳಗಾವಿ ಶ್ರೀಮತಿ ಮಾಲತಿಶ್ರೀ,ಮೈಸೂರು ದತ್ತಿನಿಧಿ ಪುರಸ್ಕಾರ: ಸುನಂದಾ ಹೊಸಪೇಟೆ, ಧಾರವಾಡ

error: Content is protected !!