ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

April 7, 2021

ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾದ ಔಷಧೀಯ ಗುಣಗಳಿವೆ. ಈ ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಎ ಮತ್ತು ಬಿ ವಿಟಮಿನ್ ಗಳಿವೆ. ಈ ಎಲೆಗಳನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಪುಡಿ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಬಹುದು. ಬೇಸಿಗೆಯ ಹಣ್ಣಾದ ಮಾವು ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಮಾವಿನಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಎ, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಪೊಟ್ಯಾಶಿಯಂ ಮತ್ತು ಮೆಗ್ನೀಷಿಯಂ ನಂತಹ ಖನಿಜಗಳಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಮಾವಿನಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ, ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳು ಕೂಡ ದೊಡ್ಡ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳು ಉತ್ತಮವಾದ ಔಷಧೀಯ ಗುಣಗಳಿಂದ ತುಂಬಿದೆ.ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ತುಂಬಾ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿದ್ದು,ಇದಕ್ಕೆ ಔಷಧದಲ್ಲಿ ಅಪಾರ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಇವುಗಳನ್ನು ಕಷಾಯದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿ ಬಳಸಬಹುದು. ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಮಾವಿನ ಕೋಮಲ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಬೇಯಿಸಿ ತಿನ್ನಲಾಗುತ್ತದೆ. ಔಷಧೀಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಎಳೆಯ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು.

ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳು ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ತುಂಬಾ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿವೆ. ಮಾವಿನ ಮರದ ಕೋಮಲ ಎಲೆಗಳು ಅಂಥೋಸಯಾನಿಡಿನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಟ್ಯಾನಿನ್ ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ಆರಂಭಿಕ ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಎಲೆಗಳನ್ನು ಒಣಗಿಸಿ ಪುಡಿ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಅದೇ ರೀತಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಕಷಾಯವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಧುಮೇಹ ಅಂಜಿಯೋಪತಿ ಮತ್ತು ಡಯಾಬಿಟಿಕ್ ರೆಟಿನೋಪತಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಎಲೆಗಳನ್ನು ರಾತ್ರಿಯಿಡಿ ಒಂದು ಕಪ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿ. ಮಧುಮೇಹದ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಈ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳು ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ,ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ಹೈಪೋಟೆನ್ಸಿವ್ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ರಕ್ತನಾಳಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಉಬ್ಬಿರುವ ರಕ್ತನಾಳಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಇವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಆತಂಕ, ಚಡಪಡಿಕೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳು ಉತ್ತಮ ಮನೆಮದ್ದಾಗಿದೆ.ನಿಮ್ಮ ಸ್ನಾನದ ನೀರಿಗೆ ಕೆಲವು ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ,ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮತ್ತು ರಿಫ್ರೆಶ್ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಲ್ಲುಗಳು ಮತ್ತು ಪಿತ್ತಕೋಶದ ಕಲ್ಲುಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ರಾತ್ರಿಯಿಡಿ ನೆನೆಸಿದ ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಇದು ಕಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಒಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನೋವಿನ ಸುಟ್ಟಗಾಯಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವ ಸರಳ ಪರಿಹಾರವೆಂದರೆ ಮಾವಿನ ಎಲೆಯನ್ನು ಬೆಂಕಿಯಲ್ಲಿ ಸುಟ್ಟು ಅದರಿಂದ ಬಂದ ಪದಾರ್ಥವನ್ನು ಗಾಯಗೊಂಡ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಹಚ್ಚಿ. ಇದು ಚರ್ಮವನ್ನು ಶಮನಗೊಳಿಸಿದ ದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ತಕ್ಷಣ ವಾದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ಅಥವಾ ಇತರ ಗಂಟಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ತೊಂದರೆಗೀಡಾಗಿದ್ದರೆ, ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳು ಉತ್ತಮ ಮನೆಮದ್ದಾಗಿದೆ. ಕೆಲವು ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸುಟ್ಟಿ ಅದರಿಂದ ಬಂದಂತಹ ಹೊಗೆಯಿಂದ ಉಸಿರಾಡಿ. ಇದು ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಗಂಟಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮಾವಿನ ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾದ ಅಂಶಗಳಿದ್ದು ಇದು ನಿಮ್ಮ ಉಸಿರಾಡುವಿಕೆ ಯನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

error: Content is protected !!