ಸ್ವೀಟ್ ಅಂಡ್ ಟೀಸ್ಟಿ ಬಾದುಷಾ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ

April 12, 2021

ಭಾರತೀಯ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಿಹಿ ತಿಂಡಿಯಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಮೈದಾ, ಸಕ್ಕರೆ, ತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಇತರ ಕೆಲವೊಂದು ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಂಡು ತಯಾರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಬೇಕಾಗುವ ಸಾಮಾಗ್ರಿಗಳು : 2 ಕಪ್‌ ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಷ್ಟು ಗೋಧಿ ಹಿಟ್ಟು, 2 ಕಪ್‌ ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಷ್ಟು ಸಕ್ಕರೆ, 1/4 ಕಪ್‌ ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಷ್ಟು ತುಪ್ಪ, 1/4 ಕಪ್‌ ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಷ್ಟು ಮೊಸರು, 1 ಚಿಟಿಕೆಯಷ್ಟು ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಷ್ಟು ಅಡುಗೆ ಸೋಡಾ, 4 ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಷ್ಟು ಪುಡಿ ಮಾಡಿದ ಹಸಿರು ಏಲಕ್ಕಿ, 1 ಕಪ್‌ ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಷ್ಟು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಎಣ್ಣೆ, ಒಗ್ಗರಣೆ, 6 ತುಣುಕುಗಳಷ್ಟು ಹರಡಿದ ಬಾದಾಮಿ.

ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ : ಮೊದಲಿಗೆ ಬೌಲ್‌ನಲ್ಲಿ ¼ ಕಪ್ ನೀರು ಹಾಕಿಕೊಂಡು, ಇದಕ್ಕೆ ತುಪ್ಪ, ಸೋಡಾವನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಸರಿಯಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಆಮೇಲೆ ಈ ಮಿಶ್ರಣಕ್ಕೆ ಮೈದಾ ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ಇಷ್ಟಾದ ನಂತರ ಈ ಮಿಶ್ರಣಕ್ಕೆ ಮೊಸರು ಹಾಕಿ, ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಕಲಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಬಾಕಿ ಇರುವ ಮೈದಾ ಹಾಕಿ ಹಿಟ್ಟನ್ನು ಕೂಡ ಈ ಮಿಶ್ರಣಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಿ, 20 ನಿಮಿಷ ಕಾಲ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರಿ.

ಇನ್ನೊಂದು ಬೌಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕಪ್ ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಅರ್ಧ ಕಪ್ ನೀರು ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಸಿರಪ್ ಆಗುವ ತನಕ ಕುದಿಸಿ. ಹಿಟ್ಟನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹದ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಪದರ ರೀತಿ ಬರುವ ಹಾಗೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಇದರ ಬಳಿಕ ಅದನ್ನು ಸಣ್ಣ ಉಂಡೆಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಮಧ್ಯದ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಿಕೊಳ್ಳಿ. ಬೌಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಎಣ್ಣೆ ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬಿಸಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಬಳಿಕ ಇದಕ್ಕೆ ಬಾದುಷಾ ಹಾಕಿ. ಬಾದುಷಾ ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ ಕರಿಯಲು ಬಿಡಿ. ಈ ಮೂಲಕ ಬಾದುಷಾ ಒಳಗಿನಿಂದ ಸರಿಯಾಗಿ ಬೇಯುವುದು. ಈಗ ಗ್ಯಾಸ್ ಆಫ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಂತರ 15 ನಿಮಿಷ ಕಾಲ ಹಾಗೆ ಬಾದುಷಾ ಬೇಯಲು ಬಿಡಿ. ಬಾದುಷಾ ಕಂದು ಬಂಗಾರದ ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದ ವೇಳೆ ಅರ್ಧ ಗಂಟೆ ಕಾಲ ಅದನ್ನು ಸಕ್ಕರೆ ಸಿರಪ್ ನಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿಸಿಡಿ ಮತ್ತು ಇದರ ಬಳಿಕ ತಿನ್ನಲು ನೀಡಿ.

error: Content is protected !!