ಡಾ.ಬಿ.ಆರ್.ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ನಮಗೆ ಜಗದ್ಗುರು : ಸಂವಿಧಾನ ನಮಗೆ ಪವಿತ್ರ ಗ್ರಂಥ : ಎನ್.ಯು.ನಾಚಪ್ಪ ಪ್ರತಿಪಾದನೆ

April 12, 2021

ಮಡಿಕೇರಿ ಏ.12 : ಡಾ.ಬಿ.ಆರ್.ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಅವರು ನಮಗೆ ಜಗದ್ಗುರು ಮತ್ತು ಸಂವಿಧಾನ ನಮಗೆ ಪವಿತ್ರ ಗ್ರಂಥವಾಗಿದೆ. ಡಾ.ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಅವರು ರಚಿಸಿದ ಭಾರತೀಯ ಸಂವಿಧಾನವು ಕೊಡವ ಬುಡಕಟ್ಟು ಜನಾಂಗದವರಿಗೆ ಭರವಸೆಯ ಹೊಂಗಿರಣವಾಗಿದೆ. ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಾದ ಕೊಡವ ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಂವಿಧಾನವು ಏಕೈಕ ರಾಮಬಾಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೊಡವ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎನ್.ಯು.ನಾಚಪ್ಪ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಡಾ. ಬಿ ಆರ್ ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಸಮಾಜವನ್ನು ವಿಭಿನ್ನ ಹೂಗುಚ್ಚ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಆರೈಕೆಯ ಮೂಲಕ ಅರಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಅದು ಕರಗುವ ಪಾತ್ರೆಯಾಗಿರಬಾರದೆಂದು ಬಯಸಿದ್ದರು. ಕೊಡವ ಬುಡಕಟ್ಟು ಜನರು ತಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದರೆ, ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿ, ಅನೇಕ ಭಾಷೆಗಳು ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಗಳ ಕಲ್ಪನೆಯು ಭಾರತವು ವಾಸ್ತವದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ.
ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಮ್ಮ ಸಂವಿಧಾನವನ್ನು ನಂಬೋಣ. ಮತ್ತು ಅಚಲವಾದ ವಿಶ್ವಾಸವಿರಿಸೋಣ. ಯಾವುದೇ ಸರ್ಕಾರ ನಮ್ಮ ಸಂವಿಧಾನದ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧವಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿರುವುದು ಶ್ಲಾಘನೀಯವೆಂದು ನಾಚಪ್ಪ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
::: ಡಾ.ಬಿ.ಆರ್.ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ನಮಗೆ ಜಗದ್ಗುರು (ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡದ ಗುರು) :::
ಸಂವಿಧಾನವು ನಮಗೆ ಪವಿತ್ರ ಗ್ರಂಥವಾಗಿದೆ, ಎಸ್‍ಟಿ ಟ್ಯಾಗ್ ಮತ್ತು ಕೊಡವಾಲ್ಯಾಂಡ್ ಜಿಯೋ-ಪೆÇಲಿಟಿಕಲ್ (ಭೂ ರಾಜಕೀಯ) ಸ್ವಾಯತ್ತತೆ ಎಂದರೆ. ಕೊಡವ ಬುಡಕಟ್ಟು ಜನಾಂಗದವರಿಗೆ ಧರ್ಮಗುರು-ಕುಲಗುರು.
ಆದ್ದರಿಂದ ಡಾ.ಬಿ.ಆರ್.ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಅವರನ್ನು ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಜಯಂತಿಯಂದು ಅವರ ಸ್ಮರಣೆ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತುಅವರ ಜನ್ಮ ದಿನ ಆಚರಿಸುವುದು ಭಾರತೀಯ ಸಂವಿಧಾನದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಿ ಯವರ ಆತ್ಮಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಮತ್ತು ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸುವುದಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾಚಪ್ಪ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

error: Content is protected !!