ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯಲ್ಲಿ ಖಾಲಿ ಇರುವ ಹುದ್ದೆಗಳ ಭರ್ತಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಆಹ್ವಾನ

10/09/2021

ಬೆಂಗಳೂರು ಸೆ.10  : ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯಲ್ಲಿ ಖಾಲಿ ಇರುವ ಗ್ರೂಪ್‌ ಸಿ ವೃಂದದ ಹುದ್ದೆಗಳ ನೇಮಕಾತಿಗೆ ಅರ್ಹ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಒಟ್ಟು ಹುದ್ದೆಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ: 256

ಹುದ್ದೆಗಳ ಹೆಸರು:
ಮೆಸ್ ಸ್ಟಾಫ್, ಎಂಟಿಎಸ್, ಲಾಂಡ್ರಿಮ್ಯಾನ್, ವಲ್ಕನೈಸರ್, ಕುಕ್, ಕ್ಲರ್ಕ್ ಹಿಂದಿ ಟೈಪಿಸ್ಟ್, ಎಲ್ಡಿಸಿ, ಸಿಎಮ್‌ಟಿಡಿ, ಸ್ಟೋರ್ ಕೀಪರ್, ಎಚ್‌ಕೆಎಸ್, ಪೇಂಟರ್, ಸ್ಟೆನೊ ಜಿಡಿ -2, ವಾರ್ಡ್ ಸಹಾಯಕರು, ಕಾರ್ಪೆಂಟರ್, ಸ್ಟೋರ್ (ಸೂಪರಿಂಟೆಂಡೆಂಟ್), ಫೈರ್‌ಮ್ಯಾನ್, ಸೂಪರ್‌ ವೈಸರ್ವಿದ್ಯಾರ್ಹತೆ: ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ ಅನುಸಾರವಾಗಿ ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಎಲ್‌ಸಿ, ಪಿಯುಸಿ ಹಾಗೂ ಪದವಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಹತೆಯನ್ನು ಪಡೆದಿರಬೇಕು.

ವೇತನ: ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ವೇತನ ಆಯೋಗದ ಅನುಸಾರ ವೇತನ ಸೇರಿದಂತೆ ಮಾಸಿಕ 18 ಸಾವಿರ ರೂಗಳಿಂದ 25,500ರೂಗಳವರೆಗೆ ಭತ್ಯೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು.

ವಯಸ್ಸು: ಕನಿಷ್ಠ 18 ವರ್ಷ ಆಗಿರಬೇಕು. ಗರಿಷ್ಠ 25 ವರ್ಷ ವಯೋಮಿತಿ ಮೀರಿರಬಾರದು.

ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಕೆ ಕೊನೆ ದಿನ: 30–09–2021

ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವ ವಿಧಾನ:
ಅರ್ಹ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಹುದ್ದೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಹತೆಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಂತೆ ತಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಮೇಲಿನ ಯಾವುದೇ ವಾಯುಪಡೆ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಕೆ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಇಂಗ್ಲೀಷ್/ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ ಟೈಪ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಕೆಳಗೆ ನೀಡಲಾಗಿರುವ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ  ಇತ್ತೀಚಿನ ಪಾಸ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಗಾತ್ರದ ಫೋಟೋ ವನ್ನು ಲಗತ್ತಿಸಿ, ನೀಡಿರುವ ಎಲ್ಲ ಸಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾಗಿ ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು. ಮತ್ತು ಅದರ ಮೇಲೆ ಸ್ವಯಂ ದೃಢೀಕರಿಸಿದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಮೇಲೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿರುವಂತೆ ವಿಳಾಸಕ್ಕೆ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು.  ಅರ್ಜಿದಾರರು ಲಕೋಟೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ನಮೂದಿಸಬೇಕು. ಅರ್ಜಿಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಯಂ ವಿಳಾಸದ ಲಕೋಟೆಯೊಂದಿಗೆ ಇರಬೇಕು, ಈ ಲಕೋಟೆಗೆ ರೂ. 10 ಅಂಚೆ ಚೀಟಿಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಅಂಟಿಸಬೇಕು, ಬಳಿಕ ಅದನ್ನು ಸಮೀಪದ ವಾಯುಪಡೆ ಕಚೇರಿಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಬೇಕು.

ಒಬಿಸಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಮೀಸಲಾತಿ ಕೋಟಾಕ್ಕೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಅವರ ಜಾತಿಗಳನ್ನು ಒಬಿಸಿಗಳ ಕೇಂದ್ರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಬೇಕು. ಮಾಜಿ ಸೈನಿಕರು ಅರ್ಜಿಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಯಂ ದೃಢೀಕರಿಸಿದ ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ಪುಸ್ತಕದ ಪ್ರತಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು. ಆಯ್ದ ESM ಅನ್ನು ಆಯಾ ವರ್ಗದ ವಿರುದ್ಧ  SC/ST/OBC/UR ಗೆ ಸರಿಹೊಂದಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವಯೋಮಿತಿ ಸಡಿಲಿಕೆ
OBC ಗೆ 03 ವರ್ಷಗಳು, SC/ST ಗೆ 05 ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಅಂಗವಿಕಲ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ 10 ವರ್ಷಗಳು. (ಎಸ್‌ಸಿ ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಟಿ ಅಂಗವಿಕಲರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 05 ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಒಬಿಸಿ ವರ್ಗಕ್ಕೆ 03 ವರ್ಷಗಳು) (ಬಿ) ಮಾಜಿ ಸೈನಿಕರು: ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳಲ್ಲಿ 06 ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ  ನಿರಂತರ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಮಾಜಿ ಸೈನಿಕರಿಗೆ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಅಂತಹ ಸೇವೆಯ ಪೂರ್ಣ ಅವಧಿಯನ್ನು ಅವರ ನಿಜವಾದ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದ ಕಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶದ ವಯಸ್ಸು ನಿಗದಿತ ಗರಿಷ್ಠ ವಯಸ್ಸನ್ನು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ವಯಸ್ಸಿನ ಮಿತಿಯಲ್ಲಿರುವಂತೆ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಎಸ್‌ಸಿ/ಎಸ್‌ಟಿ/ಒಬಿಸಿ/ಪಿಎಚ್ – ಮೀಸಲಾತಿ ಇಲ್ಲದ ಹುದ್ದೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಿತಿ, ಅನುಭವ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸಡಿಲಿಕೆ ಇಲ್ಲ /ಎಸ್ಟಿ/ಒಬಿಸಿ/ಪಿಎಚ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನು ಸ್ವಂತ ಅರ್ಹತೆಯ ಮೇಲೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ವಯೋಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ  ಸಡಿಲಿಕೆಗಾಗಿ ಅವರು ಅರ್ಹರಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ವಯಸ್ಸಿನ ಮಿತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ನಿರ್ಣಾಯಕ ದಿನಾಂಕವು ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಕೊನೆಯ ದಿನಾಂಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಸೇವಾ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು
ಕ್ಷೇತ್ರ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ವಿಧವೆಯರು, ವಿಚ್ಛೇದಿತ ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಪತಿಗಳಿಂದ ನ್ಯಾಯಾಂಗದಿಂದ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಬೇರ್ಪಟ್ಟವರು ಮತ್ತು ಮರುಮದುವೆಯಾಗದವರು 35 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರೆಗೆ (ಎಸ್‌ಸಿ/ಎಸ್‌ಟಿ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ 40  ವರ್ಷಗಳು) ವಯಸ್ಸಿನ ರಿಯಾಯಿತಿಯನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಆಯ್ಕೆ ವಿಧಾನ
ಎಲ್ಲಾ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ವಯೋಮಿತಿ, ಕನಿಷ್ಠ ಅರ್ಹತೆ, ದಾಖಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಅರ್ಹ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಲಿಖಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಕರೆ ಪತ್ರವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅರ್ಹ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಲಿಖಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಬೇಕು. ಲಿಖಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಕನಿಷ್ಠ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ  ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಲಿಖಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಯು (i) ಜನರಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಮತ್ತು ರೀಸನಿಂಗ್ (ii) ಸಂಖ್ಯಾತ್ಮಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ (iii) ಜನರಲ್ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ (iv) ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಪ್ರಶ್ನೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪತ್ರಿಕೆ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ. ಲಿಖಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ  ಮೆರಿಟ್/ಕೆಟಗರಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯ/ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ/ದೈಹಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಶಾರ್ಟ್ ಲಿಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಮೂಲ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ತರಬೇಕು, ಅದರ ಪ್ರತಿಗಳನ್ನು ಅರ್ಜಿಯೊಂದಿಗೆ  ಲಗತ್ತಿಸಬೇಕು.

ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌: https://indianairforce.nic.in

ಇತರೆ ಮಾಹಿತಿ
UR- ಕಾಯ್ದಿರಿಸದ, SC- ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿ, ST- ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಪಂಗಡ, OBC- ಇತರೆ ಹಿಂದುಳಿದ ವರ್ಗಗಳು, ESM- ಮಾಜಿ ಸೈನಿಕರು, PH- ದೈಹಿಕ ಅಂಗವಿಕಲರು (VH- ದೃಷ್ಟಿ ವಿಕಲಚೇತನರು, HH- ಶ್ರವಣಹೀನರು ಮತ್ತು OH- ಮೂಳೆ ಅಂಗವಿಕಲರು) ಮತ್ತು EWS- ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ  ದುರ್ಬಲ ವಿಭಾಗಗಳು.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಅರ್ಜಿ ನಮೂನೆಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ

http://www.davp.nic.in/WriteReadData/ADS/eng_10801_19_2021b.pdf